Thailand Web Stat Truehits.net
аёаёІаёўа№ЂаёаёЈаёа№Ђаёаёа№ЂаёЄаёаёўаёаёЎаёаёаёЄаёаё

ปัญหาต่อเเบตกับพาวเวอร์

ออฟไลน์ vldeo44

• *
  • 14
  • 0
« เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 09:04:52 PM »
พอดี เดินสายเครื่องเสียงอ่ะครับ พอเอาสายเมนใหญ่ลากจากพาวเวอร์ ผ่านฟิวส์ เเล้วเอาไปต่อกับเเบต พาวเวอร์จะขึ้นเหมือนไฟไม่พออ่ะครับ เเต่ลองต่อสายไฟเลี้ยงซีดีเส้นเก่าเดมกลับใช้ได้อ่ะครับ พาวเวอร์ตัวเดียวกัน เเบตลูกเดียวกันครับ ถ้าต่อฟร้อนต์ ก็เป็นเหมือนกับพาวเวอร์เหมือนกันเลยครับ สายดิน ก็เส้นเดียวที่พ่วงจากเเบตอีกเส้นเหมือนกันครับ ไม่ทราบว่าเป็นที่อะไรหรอครับ เเล้วมีวิธีเเก้อย่างไงบ้างอ่ะครับ

ออฟไลน์ GUN

• *
  • 3
  • 0
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 03:55:51 PM »
ไฟรีโมท แรงดันไม่พอหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ hin

• *
  • 21
  • 0
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 09, 2013, 01:03:49 AM »
ช่ายๆอาการเดียวกันเลยวิธีแก้คือเดินสายไฟใหม่อีกเส้นผ่านสวิตon offแล้วเข้าไปที่ไฟรีโมทเลยส่วนไฟ12+ต่อตรงจากแบตเลยครับ