Thailand Web Stat Truehits.net
аёаёІаёўа№ЂаёаёЈаёа№Ђаёаёа№ЂаёЄаёаёўаёаёЎаёаёаёЄаёаё

จอทำงานเองเวลาสตาร์ทครับ

ออฟไลน์ topic

• *
  • 1
  • 0
« เมื่อ: ตุลาคม 17, 2012, 04:57:57 PM »
ขอความรู้หน่อยครับ
คือจอทีวี ติดรถ ยี่ห้อ Zu.. มีปัญหาเรื่องเฟืองรูดเลยเอาไปส่งซ่อม
พอเสร็จแล้วผมจึงเอามาติดใส่เหมือนเดิม แต่เกิดปัญหาขึ้นคือ เมื่อผมสตาร์ทรถแล้ว จอทำงาน(เป็นจอ pop upและปิดเครื่องไว้)เลื่อนออกมาประมาณ 3-4ซม แล้วเลื่อนกลับไปที่เดิมครับ เป็นทุกครั้งที่ สตาร์ทครับ ส่วนเวลาดับเครื่อง ก็เหมือนจะมีไฟเข้ามาที่จอ ซึ่งปกติเมื่อดับเครื่อง(ปิดเครื่องไว้)ไฟที่เครื่องจะดับไปเลยแต่นี้ สว่างไว้ประมาณ 6-7วินาที ครับ
ปัญหานี้เกินจากอะไรครับ ช่วยแนะนำวิธีแก้ปัญหาหน่อยครับ

ขอบพระคุณมากครับ

« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2012, 06:10:09 PM »
ผมคิดว่าน่าจะเป็นที่สวิตท์ power ของจอมีปัญหาเวลาไฟกระชากครับแต่ถ้าไม่อยากซ่อมก็ต่อสวิตท์ Acc แยกก็ได้ครับ
จากเดิมไฟ Acc จะมาจากสวิตท์กุญแจก็ติดสวิตท์แยกเลย