Thailand Web Stat Truehits.net
аёаёІаёўа№ЂаёаёЈаёа№Ђаёаёа№ЂаёЄаёаёўаёаёЎаёаёаёЄаёаё

ช่วยตอบหน่อยครับ เรื่องการต่อเพาเวอร์4chมือใหม่ครับ

ผมมี4chอยู่1ตัว กลาง 1คู่ แหลม1คู่ 6*9 1คู่ จะต่อได้แบบใหนครับ คือกลางแหลมเป็นลำโพงคู่หน้า ส่วน6*9เป็นลำโพงคู่หลังครับ แบบยังไม่มีซับ

ไม่มีคนตอบเลย

surached

นำกลางกับแหลมรวมกันเข้า4ช่องซ้ายหรือขวาก็ได้ส่วน6x9ใส่อีก4ช่องที่เหลือต้องใช้สายสัณญาณ2เส้นจากปรีไปเพาเวอร์นะครับ

กลางแหลมซ้ายCH1 กลางแหลมขวา CH2 6*9ซ้ายCH3 6*9 ขาวCH4แบบนี้หรือป่าวครับ
ถ้าไม่ใช้ขอแบบระเอียดด้วยครับ ขอบคุณครับ

surached

ต่อแบบนี้ก็ได้ใช้ได้เหมือนกันสงสัยอะไรถามได้ยินดีให้คำปรึกษาครับ

ต่อแบบนี้ไม่มีปัญหาใช่มั้ยครับ และลำโพงกลับเพาเวอร์วัตต้องพอๆกันหรือป่าวครับ หรือว่าเพาเวอร์เยอะกว่าก้อไม่เป็นไร

surached

powerวัตต์มากกว่าดีครับจะได้เสียงที่เต็มที่โทษครับใช้ampยี่ห้ออะไรถ้าจะให้เสียงดังและเพราะเปลี่ยนเป็น6.5"แทน6x9ดีกว่า

Ampของเวิล์ดเทค ครับ1200w ก้อว่าจะเปลี่ยนอยู่ครับ ขอบคุณมากครับ คำแนะนำ