Thailand Web Stat Truehits.net
аёаёІаёўа№ЂаёаёЈаёа№Ђаёаёа№ЂаёЄаёаёўаёаёЎаёаёаёЄаёаё

เปิดเครื่องเสียงมันมีเสียงวี้ดเวลาเร่งเครื่อง

ออฟไลน์ diczub

• *
  • 10
  • 0
ช้วยหน่อยครับคือตอนขับรถแร้วเปิดเครื่องเสียงมันมีเสียงวี้ดดังขึ้นมาอะครับ ไล่สายแล้วเสียงออกมาจากลำโพงคู้หลังอย่างเดียว ที่อื่นไม่มีปัญหาเลย ลำโพงคู้หลังผมเป็นแกนรวมครับ
เป็นที่สายสัญญาน หรือว่าเป็นที่่สายลำโพงครับ

chaitiphat

เปิดเครื่องเสียงมันมีเสียงวี้ดเวลาเร่งเครื่อง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 23, 2013, 08:23:36 PM »
ลองเช็คสายสัญญาณหรือลองปรับสัญญาณที่เพาเวอร์ลงอาจจะพอได้

ออฟไลน์ hin

• *
  • 21
  • 0
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 23, 2013, 11:51:27 PM »
หวีดที่เสียงทวิตเตอร์หรือที่เสียงกลางครับ

• *
  • 10
  • 0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 24, 2013, 03:59:47 AM »
หวีดที่เสียงทวิตเตอร์หรือที่เสียงกลางครับ
(เสียงหวีดที่ออกมา ออกมาจากคู้หลังครับ)

• *
  • 10
  • 0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 24, 2013, 04:01:58 AM »
ลองเช็คสายสัญญาณหรือลองปรับสัญญาณที่เพาเวอร์ลงอาจจะพอได้
ขอบคุณครับ รู้สาเหตุแล้วครับเป็นที่สายสัญญานครับ มันคงไม่ดี เพระหัวมันไม่ค่อยแน่ท่าไหร่ พอลองเปลี่ยนสายดูหายเลย

ออฟไลน์ toycar

• *
  • 39
  • 0
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2013, 05:41:18 PM »
แก้สายสัญญาณก่อนครับถ้าไม้หาย ให้เดินระบบใหม่ครับ
089-894-3348 ตู้+ซาวด์ ทำด้วยใจรัก
     พุทธมณฑล สาย 2 กรุงเทพ
  ตาม LINK ข้างล่าง เราจะเดินไปด้วยกัน

http://www.facebook.com/toycar.toycar