Thailand Web Stat Truehits.net
аёаёІаёўа№ЂаёаёЈаёа№Ђаёаёа№ЂаёЄаёаёўаёаёЎаёаёаёЄаёаё

มีเสียงกวนออกมาจาก Bass box ครับ !!

มีเสียงกวนออกมาจาก Bass box ครับ !!
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 09:40:38 PM »
เป็นเสียงกวนดังตุ๊บๆๆอ่ะครับ ทั้งๆที่ปิดเสียงที่ฟร๊อนไว้ที่ 0 มันจะเป็นๆหายๆครับ บางวันก็ไม่เป็น ไม่ทราบว่ามันเกิดจากสาเหตุอะไรได้บ้างครับ ?
รถผมมีลําโพงเสียงกลาง 6.5 นิ้ว 4 ตัว

ทวิตเตอร์ 2 ตัว
พาวเวอร์ 4 ch ของ eagle รุ่น EA-505.4
sub box 8นิ้ว ของ bostwick รุ่น bb8b
ปรี 5 แบนด์ ของ CAR-X รุ่น CX-424

เพิ่มเติมอีกนิดนะครับ ในส่วนของปรีแอมป์ เวลาเร่งเสียง หรือ หรี่เสียง จะมีเสียงดังแผล๊บๆด้วยครับ
รถผมเป็นรถกระบะ 4 ประตูนะครับ

ขอบคุณครับ

« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 01, 2013, 11:30:33 AM »
guru ช่วยชี้แนะหน่อยนะครับ UP++++