Thailand Web Stat Truehits.net
аёаёІаёўа№ЂаёаёЈаёа№Ђаёаёа№ЂаёЄаёаёўаёаёЎаёаёаёЄаёаё

ไดชาร์จ,ไดสตาร์ท สำหรับรถของคนรักเครื่องเสียง

ออฟไลน์ Thana

• *
  • 10
  • 1
จำหน่ายไดนาโม ไดชาร์จ,ไดสตาร์ท  ไดใหม่ ,ไดบิวด์ มีทุกรุ่น ทุกยี่ห้อ มีรับประกัน

จะเสี่ยงกับไดมือสองไปทำไม เปลี่ยนทั้งที เสียค่าแรง ใส่ของใหม่ไปเลยทีเดียวดีกว่าา คุ้มกว่า

มีของสำหรับรถทุกรุ่น สอบถามมาได้ครับ

รถท่านใดที่ติดเครื่องเสียงเยอะๆ...ไม่ว่าใหม่หรือเก่า...แนะนำว่าครวจะเปลี่ยนไดชาร์จให้ใหญ่ขึ้น...ดีกว่าการเปลี่ยนแบตฯ...จะดีกว่า...ครับ

ออฟไลน์ wat_tk

• *
  • 30
  • 0
  • ชมรมกบินทร์บุรี
ไดชาร์จ,ไดสตาร์ท สำหรับรถของคนรักเครื่องเสียง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 04, 2013, 12:14:19 PM »
ขอรายละเอียดหน่อยครับ
มียี่ห้ออะไรบ้าง มือ1หรือมือ2 กี่แอมป์ ราคา

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 04, 2013, 12:29:37 PM »
ผมอยากทราบราคาไดชาร์ท 100-150A ทั้งมือ 1 และ มือ 2 ราคาเท่าไร เอาแบบว่าเดินรอบเบาก็ชาร์ทนะคับ อยู่สงขลาคับ จัดส่งหรือเปล่า แจ้งรายละเอียดให้ทราบด้วยที่ noppadol_2525@msn.com  ขอบคุณมากคับ

• *
  • 10
  • 1
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 04, 2013, 01:12:00 PM »
ผมอยากทราบราคาไดชาร์ท 100-150A ทั้งมือ 1 และ มือ 2 ราคาเท่าไร เอาแบบว่าเดินรอบเบาก็ชาร์ทนะคับ อยู่สงขลาคับ จัดส่งหรือเปล่า แจ้งรายละเอียดให้ทราบด้วยที่ noppadol_2525@msn.com  ขอบคุณมากคับ

ช่วยระบุรถยนต์ยี่ห้ออะไร และรุ่นอะไรครับ เพราะแต่ละยี่ห้อหรือรุ่น ราคาจะไม่เท่ากันครับ มีแต่ของมือ1หรือไดบิ้วครับ

มีทั้งขายปลีกและขายส่งครับ ราคาถูกกว่าห้างชัวร์ครับ

• *
  • 10
  • 1
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 04, 2013, 01:16:07 PM »
ขอรายละเอียดหน่อยครับ
มียี่ห้ออะไรบ้าง มือ1หรือมือ2 กี่แอมป์ ราคา

มีทุกยี่ห้อและรุ่น ที่รถวิ่งในเมืองไทยครับ  มีแต่ของใหม่และไดบิ้วครับ
ส่วนแอมป์นั้นขึ้นอยู่กับวัตถุประสงค์ของผู้ใช้รถเอาไปใช้ทำอะไร เช่นรถติดเครื่องเสียง ก็ต้องใช้แอมป์ที่สูงกว่าปกติครับ
ราคาไดรถยนต์แต่ละยี่ห้อ และรุ่น ราคาไม่เท่ากันครับ ช่วยระบุเจาะจงครับว่าต้องการยี่ห้ออะไร รุ่นไหนครับ ;D

มีทั้งขายปลีกและขายส่งครับ ราคาถูกกว่าห้างชัวร์ครับ

• *
  • 10
  • 1
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 06, 2013, 12:00:29 PM »
บางท่านอาจสงสัยว่าหากเรามีชุดเครื่องเสียงเจ๋งๆแล้ว เปลี่ยนแบตก็น่าโอแล้ว เพราะไฟจากแบตเตอรี่ก็น่าจะพอแต่ความจริงแล้วนั้น เปลี่ยนแบตก็ส่วนนึงแต่หากตัวไดชาร์ตยังคงลูกเล็กเท่าเดิม แอมป์เท่าเดิม แต่มันจะต้องใช้ไฟมากขึ้น ทำให้ไดทำงานเพื่อปั่นไฟมากขึ้น ทำให้อายุการใช้งานของไดชาร์ตลดลงครับ :o

ออฟไลน์ wat_tk

• *
  • 30
  • 0
  • ชมรมกบินทร์บุรี
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 07, 2013, 01:07:34 PM »
ขอราคาไดเจ120aพร้อมส่งหรือรับเอง กทม
มือ1

• *
  • 10
  • 1
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 07, 2013, 11:08:18 PM »
ขอราคาไดเจ120aพร้อมส่งหรือรับเอง กทม
มือ1

ผมส่งข้อความไปแล้วแต่ไม่รู้ว่าถึงรึป่าว เพราะว่ามันไม่ขึ้นว่าส่งไปแล้ว

ราคาไดเจ120A ราคาลูกละ3600บาท เป็นไดบิวด์(มือ1) มีรับประกันให้ ไม่ทราบว่าร้านอยู่แถวไหนครับ
0814553511มีอะไรสอบถามได้ครับ

• *
  • 10
  • 1
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 08, 2013, 11:20:27 AM »
ตอนนี้ ไดJ 120aของเหลือลูกเดียวครับ ถ้าจะเอาก็โพสบอกนะครับ มีคนรอที่จะเสียบครับ

• *
  • 10
  • 1
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 08, 2013, 10:42:57 PM »
ขอเวลาถึงเที่ยงพรุ่งนี้นะครับ เพราะว่ามีคนรอJ120A ผมคงต้องปล่อย  ;D

ออฟไลน์ big_sr

• *
  • 4
  • 0
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 10, 2013, 03:48:29 PM »
ขอทราบครับ ไดชาร์จ ของ Honda Civic 3 ประตู เครื่องยนต์  เป็นรหัส Honda Vtec D15 B พอมีไดชา์ร์จ  แอมป์สูงๆ จำหน่ายมั้ยครับ

หากมีแอมป์สูงสุดอยู่ที่มี  กี่แอมป์ครับ + ราคา ครับ และ ใส่ไปแล้วจะมีปัญหาอะไรตามมาหรือไม่ครับ  (เช่นเสียงกวน / แบตเตอรี่เสื่อมเร็วกว่ากำหนด ซึ่งแบตเดิม ตอนนี้

แค่ 50 แอมป์ ครับ )  รบกวนข้อมูลและรายละเอียดซักนิดด้วยครับ  .. ขอบคุณมากครับ

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 14, 2013, 05:13:16 AM »
อยากได้ราย ละเอียดไดชาจร์ท ของ มิตซู 4g63  เทอร์โบ  เกียร์ธรรรดาอ่ะ 
ราคาเท่ารายอ่ะครับ
แล้วแถวภาคเหนื่อ มีจำหน่ายที่ไหนบ้าง
เพื่อเครื่องเสียงด้วยอ่ะครับ   ขอแอมป์สูงๆๆหน่อยนะครับ
ทำเต็ม มาแล้วอ่ะคับ
 ขอบคุณล่วงหน้าคับ

• *
  • 10
  • 1
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 14, 2013, 11:20:58 PM »
อยากได้ราย ละเอียดไดชาจร์ท ของ มิตซู 4g63  เทอร์โบ  เกียร์ธรรรดาอ่ะ 
ราคาเท่ารายอ่ะครับ
แล้วแถวภาคเหนื่อ มีจำหน่ายที่ไหนบ้าง
เพื่อเครื่องเสียงด้วยอ่ะครับ   ขอแอมป์สูงๆๆหน่อยนะครับ
ทำเต็ม มาแล้วอ่ะคับ
 ขอบคุณล่วงหน้าคับ

ต้องรอหลังสงกรานต์นะครับ ต้องดูสต๊อกอีกที ไม่แน่ใจมามีของหรือไม่ครับ

• *
  • 10
  • 1
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 14, 2013, 11:25:08 PM »
ขอทราบครับ ไดชาร์จ ของ Honda Civic 3 ประตู เครื่องยนต์  เป็นรหัส Honda Vtec D15 B พอมีไดชา์ร์จ  แอมป์สูงๆ จำหน่ายมั้ยครับ

หากมีแอมป์สูงสุดอยู่ที่มี  กี่แอมป์ครับ + ราคา ครับ และ ใส่ไปแล้วจะมีปัญหาอะไรตามมาหรือไม่ครับ  (เช่นเสียงกวน / แบตเตอรี่เสื่อมเร็วกว่ากำหนด ซึ่งแบตเดิม ตอนนี้

แค่ 50 แอมป์ ครับ )  รบกวนข้อมูลและรายละเอียดซักนิดด้วยครับ  .. ขอบคุณมากครับ

ไดสูงสุดของเค้ามีแค่80Aครับ 2700บาท
ถ้าไดเอาแอมป์สูงกว่านั้นต้องเอาไดขาตัน120Aแปลงเองครับ 3500บาท
ถ้าตอนนี้แบต50Aเอาไม่อยู่ครับ ต้องเปลี่ยนแบตด้วย ให้สัมพันธ์กันครับ ไม่งั้นแบตเสื่อมเร็วครับ

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 30, 2013, 02:26:55 PM »
สวัสดดีครับ ผมอยากทราบ ไดสัก 120-150 amp ใส่ vigo นะครับเอาไดใหม่นะครับ 1 bue ไม่ bue  มีของอะไรบ้างราคาแต่ละตัว?
ยังไงผมของ Facebook หน่อยก็ดีนะครับเผื่อจะได้ติดต่อ ของผม Thana__28@hotmail.com แอดมาได้เลยนะครับ
0891284520 ขอบคุณนะครับผมอยู่แถวศีรนครินทร์ ลาซาล

• *
  • 10
  • 1
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 30, 2013, 10:28:09 PM »
สวัสดดีครับ ผมอยากทราบ ไดสัก 120-150 amp ใส่ vigo นะครับเอาไดใหม่นะครับ 1 bue ไม่ bue  มีของอะไรบ้างราคาแต่ละตัว?
ยังไงผมของ Facebook หน่อยก็ดีนะครับเผื่อจะได้ติดต่อ ของผม Thana__28@hotmail.com แอดมาได้เลยนะครับ
0891284520 ขอบคุณนะครับผมอยู่แถวศีรนครินทร์ ลาซาล

VIGO 120A ลูกละ3500ครับ ตามรูปด้านบนเลยครับ ไดใหม่ชัวร์ครับ
ผมอยู่แถวหลังวัดหนามแดงครับ

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2014, 10:58:12 PM »
พี่ครับ รถผม tfr. ตีเครื่องเสียง 12 นิ้ว แต่ไดเดิม พี่ไดตัวไหนแนะนำบ้างป่าวครับ

Re: ไดชาร์จ,ไดสตาร์ท สำหรับรถของคนรักเครื่องเสียง
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: เมษายน 01, 2017, 11:47:40 AM »
มียี่ห้ออะไรบ้างคะ มือ1หรือมือ2 แล้วราคาเท่าไหรเอ่ย
รับทำเว็บไซต์ ศรีสะเกษ