Thailand Web Stat Truehits.net
аёаёІаёўа№ЂаёаёЈаёа№Ђаёаёа№ЂаёЄаёаёўаёаёЎаёаёаёЄаёаё

พี่ๆๆคั่บ ช่วยดูหน่อยดิ ว่า รู ลมแค่นี้เสียงเบส จะออกไหมอะ ??

ช่วยดูหน่อยคับ มีของ bostwick 10* ameron 10* รวมก็ 4 ดอก อ่ะคับ
แล้วก็ เพาเวอร์ 2 ตัว ผมอยากรู้ว่า เบสมันจะออกดีไหม อะคับ พอดี พ่อผมเป็นคนตีตู้เอง
ตอนนั้นซื้อตู้ มา มันเสียงไม่ค่อยออกพ่อผมเลบตีเอง แต่ผมลองฟัง มันไม่ค่อยมีเสียงเบสอะคับ
ช่วยแนะนำหน่อยคับ !!

ออฟไลน์ d"d

• *
  • 12
  • 0
ผมว่าใช้ 2 ดอกก็พอมั่งคับ..จะได้ตีตู้ได้เต็มสูตร..

แล้วอีก2ดอกไว้ทำไรอะพี่
เซงมว๊ากกก ฟังเสียงเบสไม่ได้ไจ ^^!!
ยังไงก็ช่วย ๆ ๆแนะนำผมหน่อยนะคั่บ เพราะพ่อผมยังไม่เคย ไปไห้ร้านทำไห้เรย
มีแต่ไปยืนจำการตีตู้ของเค้ามาแระลองทำเอง ^^!!!

ตามแบบเข้าใจว่าน่าจะเป็นแบนพาส นะครับ ตู้ปิด ปริมาตรแยกต่อตู้ถ้าสองดอกควรอยู่ที่ 0.5 - 0.6 CuFt. เท่าที่ดูน่าจะได้ ส่วนที่เสียงเบสไม่ออกหรือไม่ดัง สาเหตุน่าจะมาจาก การจูนนิ่งของความถี่ตู้ของระบบตู้เปิดนะครับ ควรมีการกั้น แต่จำกัดกำปริมาณของลมการกำหนดทิศทางของลม ที่สำคัญ เรื่องท่อต้องดูด้วยครับ ( รูปควรละเอียดกว่านี้อีกนิดครับ เพราะไม่เห็นโครงสร้างของตู้ภายใน )

เอ่อพี่ sweet_soundclu พอจะมี อีเมล์หรือ Facebook ไหมคั่บ
รูปรายละเอียดกว่านี้ต้องรออะคั่บเพราะตอนนี้เอารถไปเครมอยู่
รบกวนถ้าพี่มีก็ทิ้งไว้ไห้ผมด้วยนะคั่บเด่ะผมแอ่ดไปขอบคุนขั่บ

ออฟไลน์ plammy

• *
  • 8
  • 0
ต้องดูที่เพาเวอร์ด้วย

ออฟไลน์ dornbaaa

• **
  • 76
  • 0
มีแต่รูพอร์ท ไม่มีท่อลมแล้วมันจะออกได้ไงละเบสอะ

ใช้เพาเวอร์สองตัวเฟสตรงกันหรือเปล่าครับ
บุญหูคลับ no.24

ออฟไลน์ GUN

• *
  • 3
  • 0
4 ดอกเลย โหดแท้

ออฟไลน์ acare

• *
  • 37
  • 0
เช็คเฟสแล้วใช่มั๊ยครับ

ผมว่าคู่เดียวก้พอแล้ว

ออฟไลน์ toycar

• *
  • 39
  • 0
ตามแบบเข้าใจว่าน่าจะเป็นแบนพาส นะครับ ตู้ปิด ปริมาตรแยกต่อตู้ถ้าสองดอกควรอยู่ที่ 0.5 - 0.6 CuFt. เท่าที่ดูน่าจะได้ ส่วนที่เสียงเบสไม่ออกหรือไม่ดัง สาเหตุน่าจะมาจาก การจูนนิ่งของความถี่ตู้ของระบบตู้เปิดนะครับ ควรมีการกั้น แต่จำกัดกำปริมาณของลมการกำหนดทิศทางของลม ที่สำคัญ เรื่องท่อต้องดูด้วยครับ ( รูปควรละเอียดกว่านี้อีกนิดครับ เพราะไม่เห็นโครงสร้างของตู้ภายใน )
ตามไปครับ
089-894-3348 ตู้+ซาวด์ ทำด้วยใจรัก
     พุทธมณฑล สาย 2 กรุงเทพ
  ตาม LINK ข้างล่าง เราจะเดินไปด้วยกัน

http://www.facebook.com/toycar.toycar